นายภูมิจิตต์ พงษ์พันธุ์งาม ผู้ว่าการการยาสูบแห่งประเทศไทย (ยสท.) นำคณะผู้บริหารและพนักงานร่วมกิจกรรมเนื่องในโอกาสครบรอบ 84 ปี วันคล้ายวันสถาปนาการยาสูบแห่งประเทศไทย “84 ปี ยาสูบไทย ก้าวต่อไป สู่ความยั่งยืน” โดยในช่วงเช้าได้ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรพระภิกษุสงฆ์ จำนวน 85 รูป จากวัดธรรมมงคล บริเวณถนนด้านหน้าตึกอำนวยการ จากนั้นคณะผู้บริหารเข้าร่วมพิธีสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่พนักงาน ยสท. ให้ความเคารพนับถือ ได้แก่ พระพุทธวิสุทธิมงคล พระภูมิเจ้าที่ (หลวงปู่ชัยมงคล) เสด็จปู่นาคราช และรูปปั้นพลตรีหลวงชำนาญยุทธศิลป์ สำหรับพิธีสงฆ์ ได้นิมนต์พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป จากวัดบวรนิเวศวิหาร มาประกอบพิธีทอดผ้าบังสุกุล อุทิศส่วนกุศลแด่ พลตรี หลวงชำนาญยุทธศิลป์ และอดีตพนักงานที่ล่วงลับ พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ถวายสังฆทาน ถวายภัตตาหารเพลและเครื่องไทยธรรม ในการนี้ ผู้ว่าการพร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ยสท. ให้การต้อนรับแขกผู้มีเกียรติจากหน่วยงานต่าง ๆ ทั้งภาครัฐและภาคเอกชนที่มาร่วมแสดงความยินดีในโอกาสครบรอบ 84 ปี วันคล้ายวันสถาปนาการยาสูบแห่งประเทศไทย ณ ห้องโถงกลาง ชั้น 2 ตึกอำนวยการ การยาสูบแห่งประเทศไทย สำนักงานใหญ่ คลองเตย เมื่อวันที่ 19 เมษายน 2566
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/1.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/2.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/2.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/3.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/3.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/4-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/4-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/5-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/5-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/6-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/6-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/7-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/7-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/8-683x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/8-683x1024.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/9.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/9.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/10.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/10.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/11.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/11.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/12-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/12-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/13.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/13.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/14.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/14.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/15.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/15.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/16.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/16.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/17-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/17-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/18.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/18.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/19.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/19.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/20.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/20.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/21.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/21.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/22.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/22.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/23.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/23.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/24.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/24.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/25.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/25.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/26.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/26.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/27-1024x697.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/27-1024x697.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/28-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/28-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/29-1024x654.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/29-1024x654.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/30-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/30-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/31-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/31-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/32-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/32-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/33-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/33-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/35-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/35-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/36-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/36-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/37-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/37-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/38-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/38-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/42-1024x683.jpg)
![](https://www.thaitobacco.or.th/wp-content/uploads/2023/04/42-1024x683.jpg)
กองสื่อสารองค์กร